shafi_banner

MSDS

Takardar bayanan Tsaron Chemical

SASHE NA 1 GANE

Sunan samfur:Potassium Monopersulfate Compound

Wani Suna:Potassium peroxymonosulfate.

Amfanin samfur:Disinfectants da inganta ingancin ruwa ga asibitoci, gidaje, dabbobi da kiwo, disinfectants don inganta ƙasa da sabuntawa / noma, pre oxidation, disinfection da najasa magani na famfo ruwa / ruwa magani na iyo wuraren waha, micro etchants ga lantarki masana'antu, itace tsaftacewa / masana'antar takarda / masana'antar abinci / maganin rage gashin tumaki, kayan kwalliya da sinadarai na yau da kullun.

Sunan mai kaya:Kamfanin HEBEI NATAI CHEMICAL INDUSTRY CO., LTD.

Adireshin mai kaya:No.6,Chemical Arewa Road, Madauwari Chemical Industrial District, Shijiazhuang, Hebei, China.

Lambar Zip: 052160

Tuntuɓi waya/fax:+86 0311 -82978611/0311 -67093060

Lambar wayar gaggawa: +86 0311-82978611

SASHE NA 2 GANE HATSARI

Rarraba abu ko cakuda

Mugun guba (matsala) Category 5 Lalacewar fata/hassada Category IB, Mummunan Lalacewar Ido/Hashin ido Category 1, Takamaiman guba ga gabobin jiki (bayyanannu guda ɗaya) Category 3(haushin numfashi) .

Abubuwan Alamar GHS, gami da maganganun taka tsantsan

22222

Kalmar sigina:Hadari.

Bayanin Hazard: Mai cutarwa idan an haɗiye ko idan an shaka. Yana iya zama mai cutarwa yayin saduwa da fata. Yana haifar da kunar fata mai tsanani da lalacewar ido. Zai iya haifar da haushin numfashi.

Bayanin taka tsantsan:

Rigakafin: Rike akwati a rufe sosai. Kada a shaka ƙura / hayaƙi / gas / hazo / vapours / fesa. A wanke sosai bayan hannu. Kada ku ci, sha ko shan taba lokacin amfani da wannan samfurin. Yi amfani da waje kawai ko a wuri mai kyau. Guji saki ga muhalli. Saka safofin hannu masu kariya / tufafi masu kariya / kariyar ido / kariyar fuska.

Martani: IDAN AN HADUWA: Kurkure baki. KAR a jawo amai. Samun taimakon gaggawa na likita nan da nan. IDAN yana FATA: Cire duk rigar da ta lalace nan da nan. Nan da nan a wanke da ruwa na mintuna da yawa. A wanke gurbatattun tufafi kafin sake amfani da su. Samun taimakon gaggawa na likita nan da nan. IDAN AN SHAFE: Cire mutum zuwa iska mai kyau kuma a sami kwanciyar hankali don numfashi. Samun taimakon gaggawa na likita nan da nan. IDAN A IDO: Nan da nan kurkure da ruwa na mintuna da yawa. Cire ruwan tabarau na lamba, idan akwai kuma mai sauƙin yi. Ci gaba da kurkure. Samun taimakon gaggawa na likita nan da nan. Samun taimakon gaggawa na likita idan kun ji rashin lafiya. Tattara zubewa.

Ajiya: Rike akwati a rufe sosai. Store a kulle.

zubar:Zubar da abun ciki/kwantena zuwa daidai da dokokin ƙasa.

SASHE NA 3 BAYANI/BAYANI AKAN KAYAN GIDA

Sunan Sinadari CAS No.

EC No.

Hankali
Potassium monopersulfate 70693-62-8

233-187-4

43-48%

Potassium sulfate

7778-80-5

231-915-5

25-30%

Potassium Bisulfate

7646-93-7

231-594-1

24-28%

Magnesium oxide 1309-48-4

215-171-9

1-2%

 

SASHE NA 4 MATAKAN TAIMAKO NA FARKO

Bayanin matakan taimakon farko da suka wajaba

Idan an shaka: Idan an hura, motsa mutum cikin iska mai daɗi. Ka kiyaye hanyoyin numfashi ba tare da toshewa ba. Idan wahalar numfashi, ba da iskar oxygen.

Idan har aka samu fata: Cire duk tufafin da aka gurbata nan da nan, kurkura sosai da ruwa mai yawa na akalla minti 15. A nemi kulawar likita nan da nan.

Idan an hada ido: Ɗaga gashin ido nan da nan, kurkura sosai da ruwa mai yawa na akalla minti 15. A nemi kulawar likita nan da nan.

Idan an hadiye: Kurkura baki. Kar a jawo amai. A nemi kulawar likita nan da nan.

Mafi mahimmancin alamun bayyanar cututtuka da tasiri, duka na gaggawa da jinkiri:/

Alamun kulawar likita nan take da magani na musamman da ake buƙata:/

SASHE NA 5 MATAKAN YAKI WUTA

Kafofin watsa labaru masu dacewa:Yi amfani da yashi don bacewa.

Haɗari na musamman da ke tasowa daga sinadarai:Wutar yanayi na iya 'yantar da tururi masu haɗari.

Ayyukan kariya na musamman ga masu kashe gobara: Ya kamata ma'aikatan kashe gobara su sa na'urorin numfashi mai ƙunshe da cikakkun tufafin kariya. Fitar da duk ma'aikatan da ba su da mahimmanci. Yi amfani da feshin ruwa don kwantar da kwantena da ba a buɗe ba.

SASHE NA 6 MATAKAN SAUKI NA HATSARI

Kariyar kai, kayan kariya da hanyoyin gaggawa: Kar a shaka tururi, iska. Ka guji haɗuwa da fata da idanu. Saka tufafin kariya masu juriyar acid, safofin hannu masu jure acid, tabarau na aminci da abin rufe fuska.

Kariyar muhalli: Hana ƙarin zubewa ko zubewa idan lafiya ta yi haka. Kada ka bar samfur ya shiga magudanun ruwa.

Hanyoyi da kayayyaki don ƙullawa da tsaftacewa: Fitar da ma'aikata zuwa wurare masu aminci, kuma a keɓe, ƙuntataccen damar shiga. Ma'aikatan bayar da agajin gaggawa suna sanye da abin rufe fuska irin na tacewa, sanya acid da rigar kariya na alkali. Kar a tuntuɓi kai tsaye tare da zub da jini. KANANAN TARWA: Shanye da yashi, busasshen lemun tsami ko ash soda. Hakanan za'a iya wanke ta da ruwa mai yawa, sannan a narkar da ruwan wanka a saka a cikin tsarin ruwan datti. MANYAN TSARI: Gina hanya ko mafaka. Rufin kumfa, ƙananan bala'o'in tururi. Yi amfani da jujjuyawar jujjuyawar fashe zuwa tanki ko mai tarawa na musamman, sake yin amfani da su ko jigilar kaya zuwa wuraren zubar da shara.

SASHE NA 7 MULKI DA AJIYA

Kariya don kulawa lafiya: Dole ne ma'aikata su sami horo na musamman, su bi tsarin aiki sosai. Ba da shawara ga masu aiki su sanya abin rufe fuska nau'in tacewa mai sarrafa kansa, kariyan ido, rigunan kariya na acid da alkali, safofin hannu na kariya na acid da alkali. Ka guji haɗuwa da idanu, fata da tufafi. Rike iskar yanayi yana gudana lokacin aiki Rufe kwantena lokacin da ba a amfani da su. Kauce wa lamba tare da alkalis, karfe mai aiki foda, da gilashin kayayyakin. Samar da kayan aikin wuta masu dacewa da kayan aikin gaggawa na gaggawa.

Sharuɗɗa don amintaccen ajiya, gami da kowane rashin jituwa: Ajiye a bushe, wuri mai iska sosai. Ajiye a ƙasa da 30 ° C. Rike akwati a rufe sosai. Gudanarwa a hankali. Ajiye nesa da alkalis, foda mai aiki na ƙarfe, da samfuran gilashi. Wurin ajiya ya kamata a sanye shi da kayan aikin jinya na gaggawa da akwati mai dacewa don zubewa.

SASHE NA 8 HANYOYIN BAYYANA/KIYAYEN KAI

Matsalolin sarrafawa:/

Madaidaitan sarrafa injiniyoyi: Aiki mai hana iska, iskar sharar gida. Samar da shawa mai aminci da tashar wankin ido kusa da wurin aiki.

Kayan kariya na sirri:

Kariyar ido/ fuska:Gilashin aminci tare da garkuwar gefe da abin rufe fuska.

Kariyar hannu:Saka safar hannu na roba masu jure wa acid da alkali.

Kariyar fata da jiki: Saka takalman aminci ko gumboots masu aminci, misali. Roba. Saka roba acid da alkali rigar kariya.

Kariyar numfashi: Mai yuwuwar bayyanar da tururi ya kamata ya sa abin rufe fuska na nau'in tacewa mai sarrafa kansa. Ceto na gaggawa ko ƙaura, ana ba da shawarar sanya na'urorin numfashi na iska.

SASHE NA 9 AL'UMMAR JIKI DA KEMIKIYA

Yanayin jiki: Foda
Launi: Fari
wari: /
Wurin narkewa/daskarewa: /
Wurin tafasa ko tafasawar farko da kewayon tafasa: /
Flammability: /
Ƙarƙashin fashewar ƙasa da babba / iyaka mai iya ƙonewa: /
Wurin walƙiya: /
zafin jiki mai kunnawa ta atomatik: /
Yanayin lalacewa: /
pH: 2.0-2.4 (10g/L maganin ruwa); 1.7-2.2 (30g/L maganin ruwa)
Kinematic danko: /
Solubility: 290 g/L (20°C Ruwa mai narkewa)
Rarraba coefficient n-octanol/ruwa (ƙimar log): /
Matsin tururi: /
Yawan yawa da/ko ƙarancin dangi: /
Dangantakar tururi mai yawa: /
Halayen barbashi: /

 

SASHE NA 10 NATSUWA DA SAMUN AIKI

Reactivity:/

Tsabar sinadarai:Barga a ɗakin zafin jiki ƙarƙashin matsi na al'ada.

Yiwuwar halayen haɗari:Halin tashin hankali mai yiwuwa tare da: Tushen abubuwa masu ƙonewa

Sharuɗɗan da za a guje wa:Zafi

Abubuwan da ba su dace ba:Alkalis, Abun ƙonewa.

Abubuwan lalata masu haɗari:Sulfur oxide, potassium oxide

 

SASHE NA 11 BAYANIN GUDA

Mummunan illolin lafiya:LD50:500mg/kg (Bera, baka)

Tasirin lafiya na yau da kullun:/

Ma'auni na ƙididdige yawan guba (kamar ƙididdiga mai tsanani):Babu bayanai akwai.

SASHE NA 12 BAYANIN HALITTA

Guba:/

Dagewa da lalacewa:/

Yiwuwar bioaccumulative:/

Motsi a cikin ƙasa:/

Sauran illa masu illa:/

SASHE NA 13 HUKUNCIN SHEKARU

Hanyoyin zubarwa: Daidai da sashin kare muhalli na gida a ƙarƙashin zubar da kwantena samfurin, marufi da sharar gida. Tuntuɓi ƙwararrun shawarwarin kamfanin zubar da shara. Kazantar da kwantena mara komai. Dole ne a tattara kayan sharar cikin aminci, a yi masa lakabi da kyau, kuma a rubuta su.

BAYANIN SAFIYA NA 14

Lambar UN:DA 3260.

Sunan jigilar kaya daidai na UN:CUTAR KARFI, ACIDIC, INORGANIC, NOS

Ajin haɗarin sufuri:8.

Rukunin tattarawa: II.

Kariya ta musamman ga mai amfani:/

BAYANIN KASHI NA 15

Dokoki: Duk masu amfani dole ne su bi ƙa'idodi ko ƙa'idodi game da samar da aminci, amfani, ajiya, sufuri, lodawa da saukar da sinadarai masu haɗari a cikin ƙasarmu.

Dokoki akan Gudanar da Tsaro na Magunguna masu haɗari (Bita na 2013)

Dokoki akan Amintaccen Amfani da Sinadarai a Wurin Aiki ([1996] Ma'aikatar Ma'aikata ta bayar da lamba 423)

Gabaɗaya doka don rarrabuwa da sadarwar haɗari na sunadarai (GB 13690-2009)

Jerin kayayyaki masu haɗari (GB 12268-2012)

Rabewa da lambar kaya masu haɗari (GB 6944-2012)

Ka'idar rarraba ƙungiyoyin marufi na jigilar kayayyaki masu haɗari (GB/T15098-2008)

Iyakoki na fallasa sana'a ga masu haɗari masu haɗari a wurin aiki Ma'aikatan haɗari masu haɗari (GBZ 2.1 - 2019)

Takardar bayanan aminci don samfuran sinadarai-abun ciki da tsari na sassan (GB/T 16483-2008)

Dokoki don rarrabuwa da lakabin sinadarai - Sashe na 18: Mugun guba (GB 30000.18 - 2013)

Dokoki don rarrabuwa da lakabin sunadarai - Kashi na 19: Lalacewar fata / haushi (GB 30000.19 - 2013)

Dokoki don rarrabuwa da lakabin sinadarai - Kashi na 20: Mummunan lalacewar ido / haushin ido (GB 30000.20 - 2013)

Dokoki don rarrabuwa da lakabin sinadarai - Kashi na 25: Takaitaccen bayani game da gubar gabobin jiki (GB 30000.25-2013)

Dokoki don rarrabuwa da lakabin sunadarai - Kashi na 28: Mai haɗari ga yanayin ruwa (GB 30000.28-2013)

 

SASHE NA 16 SAURAN BAYANI

Wasu bayanai: An shirya SDS bisa ga buƙatun Tsarin Jituwa na Duniya na rarrabuwa da lakabin sinadarai (GHS) (Rev.8,2019 Edition) da GB/T 16483-2008. An yi imanin bayanin da ke sama daidai ne kuma yana wakiltar mafi kyawun bayanin da muke da shi a halin yanzu. Koyaya, ba mu ba da garantin ikon ɗan kasuwa ko kowane garanti, bayyananne ko fayyace, dangane da irin wannan bayanin, kuma ba mu ɗaukar wani alhaki sakamakon amfani da shi. Masu amfani yakamata su yi nasu binciken don tantance dacewar bayanin don takamaiman manufarsu. Babu wani yanayi da za mu iya ɗaukar alhakin duk wani iƙirari, asara, ko diyya na kowane ɓangare na uku ko don asarar riba ko kowane lahani na musamman, kaikaice, na bazata, sakamako ko abin koyi, duk da haka, ta hanyar amfani da bayanan da ke sama. Bayanan SDS don tunani ne kawai, ba wakilcin ƙayyadaddun samfuran ba.